• 8072471a shuji

Menene bambanci tsakanin bawul ɗin malam buɗe ido da bawul ɗin ball?

Bambanci shine bawul ɗin ball da bawul ɗin malam buɗe ido suna da hanyoyin yanke daban daban:
Bawul ɗin ƙwallon yana amfani da ƙwallon don toshe tashar don gane kwararar bututun da aka yanke;Bawul ɗin malam buɗe ido yana dogara ne akan reshen malam buɗe ido, kuma rufaffen bututun ba zai gudana ba lokacin da aka shimfida shi.

labarai1 labarai2

Bambanci Na Biyu: Tsarin bawul ɗin ball da bawul ɗin malam buɗe ido ya bambanta:
Bawul ɗin ƙwallon ya ƙunshi jikin bawul, bawul core, da tushe bawul.Sai kawai ɓangaren sassan da ake iya gani a cikin jiki;Bawul ɗin malam buɗe ido ya ƙunshi jikin bawul, wurin zama, farantin bawul da bututun bawul, duk kayan haɗi suna fallasa a waje.Saboda haka, ana iya ganin cewa aikin rufewa na bawul ɗin malam buɗe ido ba shi da kyau kamar na bawul ɗin ƙwallon.Hakanan ana rarraba bawul ɗin malam buɗe ido zuwa hatimi mai laushi da hatimi mai wuya.Tsarin bawul ɗin malam buɗe ido yana da sauƙi mai sauƙi kuma ana iya amfani dashi kawai a cikin ƙananan mahalli, kuma matsakaicin matsa lamba shine kawai 64 kg.Idan aka kwatanta da bawul ɗin ƙwallon ƙafa, bawul ɗin ƙwallon zai iya kaiwa matsakaicin kilogiram 100.

Ka'idar aiki na bawul mai ball uku da bawul ɗin malam buɗe ido sun bambanta:
Bawul ɗin ƙwallon yana da aikin juyawa na digiri 90, saboda kawai ɓangaren buɗewa da rufewa yanki ne, ana iya buɗe shi ko rufe shi ta hanyar yin jujjuya digiri 90, wanda ya fi dacewa da sauyawa.Amma a yanzu ana iya amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafar V don daidaitawa ko sarrafa kwararar.Bawul ɗin malam buɗe ido wani nau'in bawul ne da ke amfani da nau'in diski mai buɗewa da memba na rufewa don ramawa kusan 90° don buɗewa, rufewa ko daidaita kwararar matsakaicin.Yana da kyakkyawan aiki na daidaita magudanar ruwa kuma ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin nau'ikan bawul mai saurin girma.


Lokacin aikawa: Nuwamba-10-2021